गट क्र. १ – इयत्ता ५ – ८
सहभाग क्र. | नाव | विषय |
शहर | |
प्रथम विभागून | A-1034 | आयुषी पवार | जयदेव जयदेव जय जय शिवराया | Mumbai |
प्रथम विभागून | A-1133 | अनिरुद्ध कुलकर्णी | सावरकरांचे बहुआयामी लिखाण | Sangli |
द्वितीय | A-1128 | रचना गुळवे | सावरकर आणि नेताजी सुभाषचंद्र बोस | Buldhana |
उत्तेजनार्थ | A-1077 | स्वरदा रानडे | सावरकर आणि अभिनव भारत | Pune |
उत्तेजनार्थ | A-1091 | अर्पिता सामंत | जयदेव जयदेव जय जय शिवराया | Vengurla |
उत्तेजनार्थ | A-1049 | शार्दूल संत | काव्य निरूपण – स्वदेशीचा फटका-आर्यबंधू हो उठा उठा | Pune |
उत्तेजनार्थ | A-1058 | ज्ञानदा भिडे | जयदेव जयदेव जय जय शिवराया | Pune |
गट क्र. 2 – इयत्ता 9 – 12
सहभाग क्र. | नाव | विषय | शहर | |
प्रथम | B-1007 | ध्रुव पटवर्धन | नाटककार सावरकर | Satara |
द्वितीय | B-1026 | मंजिरी काळे | सावरकरांचा हिंदुत्ववाद | Sangli |
उत्तेजनार्थ | B-1061 | श्रीधर पानसरे | काव्य निरूपण–श्री बाजीप्रभू देशपांडे पोवाडा- जयोस्तुते श्री महान्मंगले | Aurangabad |
उत्तेजनार्थ | B-1039 | श्रावणी जोशी | काव्य निरूपण–श्री बाजीप्रभू देशपांडे पोवाडा- जयोस्तुते श्री महान्मंगले | Jalgaon |
उत्तेजनार्थ | B-1041 | श्रुष्टि शिंदे | सावरकरांचा हिंदुत्ववाद | Chiplun |
उत्तेजनार्थ | B-1043 | तनिष्का देशपांडे | सावरकरांचा हिंदुत्ववाद | Dombivali |
उत्तेजनार्थ | B-1059 | संचित देशमुख | सावरकर आणि लोकमान्य टिळक | Solapur |
गट क्र ३ महाविद्यालयीन विद्यार्थी पदवीपर्यंत
सहभाग क्र. | नाव | विषय | शहर | |
प्रथम | C-1001 | शौनक किरण पारखी | सावरकरांच्या विचारातले हिंदुराष्ट्र | Pune |
द्वितीय | C-1047 | रसिका प्रमोद जोशी | महाकवी सावरकर | Chiplun |
उत्तेजनार्थ | C-1016 | सखी गुंडये | सावरकरांची भाषाशुद्धी चळवळ | Mumbai |
उत्तेजनार्थ | C-1046 | केतकी कुळकर्णी | सावरकरांच्या विचारातले हिंदुराष्ट्र | Bhiwandi |
उत्तेजनार्थ | C-1051 | मधुरा विवेक घोलप | महाकवी सावरकर | Nashik |
उत्तेजनार्थ | C-1032 | स्वप्नजा शरद वालवडकर | महाकवी सावरकर | Aurangabad |
उत्तेजनार्थ | C-1026 | आर्या चिरपुटकर | सावरकरांच्या विचारातले हिंदुराष्ट्र | Sangli |
युवा गट वय वर्षे २२ ते ४५ पर्यंत
सहभाग क्र. | नाव | विषय | शहर | |
प्रथम | D-1027 | मंदार अभ्यंकर | आत्मनिर्भर भारत आणि सावरकर | Pune |
द्वितीय ( विभागून ) | D-1043 | महेश घावात | सावरकरांचे जात्युच्छेदन | Murbad |
द्वितीय ( विभागून ) | D-1052 | प्राची शैलेश कुलकर्णी | आत्मनिर्भर भारत आणि सावरकर | Pune |
उत्तेजनार्थ | D-1063 | गौरी प्रभू | सावरकरांचे जात्युच्छेदन | Goa |
उत्तेजनार्थ | D-1028 | समीक्षा पिंगे | काव्यनिरूपण – शिवरायांची आरती | Goa |
उत्तेजनार्थ | D-1045 | जाई ठाणेकर | सावरकरांचे जात्युच्छेदन | Navi Mumbai |
वरिष्ठ गट वय वर्षे ४५ ते ६० पर्यंत
सहभाग क्र. | नाव | विषय | शहर | |
प्रथम | E-1020 | संतोष कानडे | सावरकर फाळणी आणि आजचा काश्मिर प्रश्न | Vashi,Navi Mumbai |
द्वितीय | E-1001 | संगीता प्रमोद जोशी | मानवतावादी सावरकर | Chiplun |
उत्तेजनार्थ | E-1007 | मनोज खळदकर | मानवतावादी सावरकर | Pune |
उत्तेजनार्थ | E-1008 | वीणा वैद्य | मानवतावादी सावरकर | Pune |
उत्तेजनार्थ | E-1015 | मुग्धा गोखले | श्री. बाजीप्रभू देशपांडे पोवाडा | Sangli |
उत्तेजनार्थ | E-1006 | विजय कुलकर्णी | मानवतावादी सावरकर | Nanded |
उत्तेजनार्थ | E-1019 | स्वाती पिंपरकर | तारकांस पाहून-सुनील नभ हे,सुंदर नभ हे | Akola |
ज्येष्ठ गट वय वर्षे ६० आणि पुढे
सहभाग क्र. | नाव | विषय | शहर | |
प्रथम | F-1003 | विनता सिधये | सावरकर : स्वतंत्रता देवीचे उपासक | Pune |
द्वितीय | F-1008 | सुधा सहस्रबुद्धे | सावरकर कुटुंबाचे देशाप्रती योगदान | Pune |
उत्तेजनार्थ | F-1043 | छाया किरण ठिपसे | सावरकर : स्वतंत्रता देवीचे उपासक | Chinchwad |
उत्तेजनार्थ | F-1002 | कमलेश मराठे | सावरकर : स्वतंत्रता देवीचे उपासक | Pune |
उत्तेजनार्थ | F-1041 | विवेक गणेश सरपटवार | सावरकर कुटुंबाचे देशाप्रती योगदान | Chandrapur |
उत्तेजनार्थ | F-1015 | रेखा नाबार | सावरकर कुटुंबाचे देशाप्रती योगदान | Mumbai |
उत्तेजनार्थ | F-1016 | किशोर काकडे | सावरकर कुटुंबाचे देशाप्रती योगदान | Belgaum |
व्यावसायिक गट
सहभाग क्र. | नाव | विषय | शहर | |
प्रथम | G-1001 | मधुमंजिरी गटणे | काव्य निरूपण – तारकांस पाहून-सुनील नभ हे,सुंदर नभ हे | Mumbai |
द्वितीय | G-1003 | मीना शाह | सावरकरांचे मृत्युपत्र | Pune |
उत्तेजनार्थ | G-1004 | दीपा सामंत | काव्य निरूपण – तारकांस पाहून-सुनील नभ हे,सुंदर नभ हे | Pune |
उत्तेजनार्थ | G-1007 | जयश्री पेंडसे | काव्य निरूपण– जयोस्तुते श्री महान्मंगले | Sangli |
उत्तेजनार्थ | G-1010 | डॉ.प्रसाद बी . | सावरकरांचे मृत्युपत्र | Banglore |
उत्तेजनार्थ | G-1014 | रुपाली घोगळे | काव्य निरूपण– जयोस्तुते श्री महान्मंगले | Pune |
उत्तेजनार्थ | G-1016 | संदेश पाटील | सावरकरांचे मृत्युपत्र | Pune |
नाट्यवाचन
सहभाग क्र. | नाव | शहर | |
प्रथम | H-1020 | अड . विवेक कुलकर्णी ,मुग्धा गोखले,वरद सहस्त्रबुद्धे | Sangli |
द्वितीय | H-1042 | विवेक पंडकर | Baramati |
उत्तेजनार्थ | H-1002 | मिलिंद यशवंत जोशी | Dapoli |
उत्तेजनार्थ | H-1022 | प्रवीण भिरंगी | Thane |
उत्तेजनार्थ | H-1087 | देवकी खोत | Ratnagiri |
उत्तेजनार्थ | H-1075 | प्रीती कामत | Mumbai |
उत्तेजनार्थ | H-1095 | संपदा आपटे | Pune |
संगीतमय
सहभाग क्र. | नाव | शहर | |
प्रथम | I-1016 | Nitin Dhamapurkar | Sawantwadi |
द्वितीय | I-1048 | Ambarish Risbud | Karjat |
द्वितीय | I-1030 | Omkar Khadilkar | Pune |
उत्तेजनार्थ | I-1029 | Nishant Khaladkar | Pune |
उत्तेजनार्थ | I-1052 | Laxmiprasad Patwari | Majalgaon |
उत्तेजनार्थ | I-1017 | Prerana Vaze | Virar |
उत्तेजनार्थ | I-1013 | Mohini Sohoni | Pune |
Below 18 – Special Prizes | |||
I-1001 | Disha Shirish Sapkal | Pune | |
I-1008 | Arnav Mehendale | Pune | |
I-1011 | Tanushree Hande | Solapur | |
I-1026 | Ayushi Pawar | Mumbai | |
Special Effort Prize | |||
I-1012 | Vibha Harishchandrakar | Pune |